Để học đàn piano tốt hơn

Thảo luận trong 'Du Lịch Và Giải Trí' bắt đầu bởi bongdabiz, 18/6/17 lúc 15:14.

1. Sự khôn ngoan thông thường cho thấy khi học một tác phẩm mới, chúng ta bắt đầu từ từ (càng chậm càng tốt) để củng cố sự hiểu biết về nhịp điệu, chữ ký chính, động thái, vị trí của nốt nhạc, ngón tay và vân vân. Tôi nghĩ đây là nơi chiến lược của bạn không thành công. Nếu bạn đang nghe nhạc trong xe, bài hát / miếng đang được chơi một nhịp độ. Không có cách nào để não của bạn để tiêu hóa và thực hiện tất cả các yếu tố nói trên, nếu bạn không có 10 năm + dưới thắt lưng của bạn. Thậm chí nếu bạn đã làm, không có điểm số ở phía trước của bạn hoặc một bộ nhớ nhiếp ảnh (bạn có thể nhìn thấy điểm số trong đầu của bạn), sẽ rất khó khăn. Vậy học đàn piano khó hay dễ: http://tuhocdanpiano.com/hoc-dan-piano-kho-hay-de/

Tôi sẽ giả sử bạn là một người mới bắt đầu tương đối và đề nghị mua một số 'sách phương pháp' có đĩa CD kèm theo. Mặc dù tôi không khuyên bạn đưa bản nhạc của mình vào xe (vì lý do an toàn), bạn có thể nghe CD. Điều này có lợi thế hơn phương pháp hiện tại của bạn vì các sắp xếp đơn giản hơn nhiều, giúp bạn dễ dàng tiêu hóa một số khái niệm đã đề cập ở trên. Ngoài ra, nhiều người trong số họ sẽ làm chậm tiến độ khá một chút, làm cho vật liệu dễ dàng hấp thụ.

Một số học sinh tốt nhất của tôi có cùng tình trạng tiến thoái lưỡng nan: không có thời gian. Âm nhạc là trong trái tim và bộ não. Bạn có thể dễ dàng chơi một giai điệu trên bảng điều khiển hoặc lòng bàn tay của bạn bằng cách sử dụng tay phải của bạn một mình. Bạn có thể làm việc vị trí ngón tay của chúng tôi bằng cách đặt giai điệu ở giữa tầm ngón tay của bạn. Bạn có thể hát giai điệu trong khi ấn ngón tay thích hợp. Tất cả đều nâng cao kỹ năng thính giác của bạn (hát giai điệu), nhận dạng pitch (tay phải chơi đồng thời) và động lực / ngữ điệu (định vị trong tầm tay của bạn).

Tôi cũng khuyến khích giọng hát khi học đàn piano. Nó làm cho một nhạc sĩ mạnh mẽ hơn khi bạn có thể phối hợp với nhạc cụ khác. Kiểm tra IvorEEz - Màu Thế giới bằng Âm nhạc nếu bạn thích hát và chơi. May mắn nhất